ORIFLU
Đăng ngày 04-08-2015 Lúc 08:50'- 2979 Lượt xem

Thông tin sản phẩm



CÔNG THỨC: Mỗi viên chứa        
- Acetaminophen 500 mg, Loratadin 5 mg, Dextromethorphan HBr 15 mg        
- Tá dược: Tinh bột, Lactose, Avicel, PVP, Aerosil, DST, Magnesi, stearat, Hydroxypropyl methylcellulose, Polyethylen glycol 6000, Titan dioxyd, Talc, Màu (nâu số 3, xanh số 1,Tartrazin). TRÌNH BÀY:         
- Hộp 10 viên x 10 vỉ.  
CHỈ ĐỊNH:        
- Các  triệu  chứng  cảm cúm: ho, sốt, nhức đầu, đau nhức bắp thịt, xương khớp, ngẹt mũi, chảy nước mũi, chảy nước mắt, ngứa mắt, viêm xoang, xổ mũi theo mùa, mẫn ngứa, viêm mũi dị ứng.
CHỐNG CHỈ ĐỊNH:        
- Quá mẫn cảm với các thành phần của thuốc.         
- Người bệnh nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh gan.        
- Người bệnh thiếu hụt glucose- 6 - phosphat dehydrogenase.        
- Người bệnh bị tổn thương thận nặng.        
- Trẻ < 6 tuổi.
LIỀU LƯỢNG VÀ CÁCH DÙNG:        
- Dùng 2 lần trong ngày: Người lớn và trẻ trên12 tuổi: 1 viên/lần        
- Trẻ 6 - 12 tuổi: 1/2 viên/lần        
- Suy gan hoặc suy thận: 1 viên/ngày hoặc uống cách ngày
THẬN TRỌNG KHI DÙNG:        
- Không dùng thuốc lâu quá 7 ngày        
-  Phụ nữ có thai và cho con bú
TƯƠNG TÁC THUỐC:        
- Không  dùng  thuốc  cùng  với  các thuốc kháng đông, thuốc ức chế thần kinh trung ương, thuốc kháng tiết choline, cholestyramin.
BẢO QUẢN:         
- Nơi khô mát (dưới 250C), tránh ẩm, tránh ánh sáng.
THUỐC SẢN XUẤT THEO: TCCS.
HẠN DÙNG: 36 tháng kể từ ngày sản xuất.

ĐỂ XA TẦM TAY CỦA TRẺ EM
ĐỌC KỸ HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG TRƯỚC KHI DÙNG
NẾU CẦN THÊM THÔNG TIN, XIN HỎI Ý KIẾN BÁC SĨ