DOFLU 325mg
Đăng ngày 27-01-2016 Lúc 02:34'- 1044 Lượt xem

Thông tin sản phẩm
Công thức: Mỗi viên chứa:
- Acetaminophen 325mg + Clorpheniramin maleat 2mg + Dextromethorphan Hbr  10mg
Tá dược: Lactose, Tinh bột ngô, Microcrystalline cellulose  102 (Avice),  Polyvinyl  pyrolidon K30 (PVP),  màu  xanh Blue, Colloidal Silicon dioxyd (Aerosil), Sodium starch glycolat (DST) Magnesi stearat.
Trình bày:
- Hộp 10 vỉ x 10 viên
Chỉ định: 
- Thuốc  được  chỉ  định  để  làm  giảm tạm thời sung  huyết  mũi,  sổ  mũi,  hắt  hơi,  ngứa  và chảy  nước mắt, ho, đau họng, nhức đầu, đau mình  và  sốt  do  cảm  lạnh,  sốt rơm hay các triệu chứng dị ứng đường hô hấp trên.
Liều lượng & cách dùng:
- Người  lớn và trẻ em trên 12 tuổi: Uống 2 - 3 viên, mỗi 4 - 6 giờ, tối đa 12 viên trong 24 giờ.
- Trẻ  em  từ  6 - 12 tuổi: Uống 1 viên mỗi 4 - 6 giờ, tối đa 6 viên trong 24 giờ.
Thận trọng và cảnh báo đặc biệt khi sử dụng thuốc:
- Không dùng các thuốc khác có chứa Acetaminophen  bởi  vì sự tăng liều có thể gây ngộ độc do quá liều
Chống chỉ định:  Phụ nữ có thai và cho con bú.
Bảo quản:  Để nơi khô ráo, nhiệt độ dưới 30oC,  tránh ánh sáng.
Sản xuất theo: TCCS
Hạn dùng: 36 tháng kể từ ngày sản xuất 
 
ĐỂ XA TẦM TAY TRẺ EM
ĐỌC KỸ HƯỚNG DẪN TRƯỚC KHI SỬ DỤNG
NẾU CẦN THÊM THÔNG TIN, XIN HỎI Ý KIẾN BÁC SĨ