Danh mục sản phẩm thuốc

HOTLINE


0986 78 78 98

05008 555 888
Email: thienphucphar@gmail.com
QC Thuoc Trai
QC Thuoc Trai 1
QC Thuoc Trai 2
QC Thuoc Trai 4

Tin Tức

Lịch Vạn Niên

Thống Kê Truy Cập

Đang truy cậpĐang truy cập : 21


Hôm nayHôm nay : 471

Tháng hiện tạiTháng hiện tại : 11724

Tổng lượt truy cậpTổng lượt truy cập : 1501684




Xem ảnh lớn

PANCELXIM

Đăng ngày 04-08-2015 08:48:00 PM - 819 Lượt xem

Hãng sản xuất:

Đánh giá : 0 điểm 1 2 3 4 5

Chia sẻ :
Thông tin sản phẩm


CÔNG THỨC: Mỗi viên chứa
- Paracetamol 500 mg - Cafein 65 mg
TRÌNH BÀY: Vỉ 10 viên, hộp 10 vỉ
CHỈ ĐỊNH:        
- PANCELXIM extra chứa  paracetamol  là  một chất  hạ  nhiệt,  giảm đau  và cafein là một chất hỗ trợ tác dụng giảm đau của paracetamol.         
- PANCELXIM extra hiệu quả trong: Điều trị đau nhẹ đến vừa bao gồm: Đau đầu, đau nữa đầu,  đau bụng kinh, đau họng, đau cơ xương, sốt  và đau sau khi tiêm vaccin, đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa, đau răng, đau do viêm khớp xương.
CHỐNG CHỈ ĐỊNH:        
- PANCELXIM extra  chống  chỉ định trên những bệnh nhân có tiền sử quá mẫn cảm với paracetamol hoặc với bất kỳ thành phần nào của thuốc. Nếu bệnh nhân đã được chẩn đoán là suy gan, hoặc suy thận nặng,  hỏi ý kiến của bác sĩ trước khi sử dụng.       
- Người bệnh nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan.       
- Người bệnh thiếu hụt glucose - 6 - phosphat dehydrogenase.
LIỀU LƯỢNG VÀ CÁCH DÙNG:       
- Người lớn và  trẻ em trên 12 tuổi:  nên dùng  500mg/65 mg  (paracetamol/cafein) cho đến 1000mg/130mg  (paracetamol/cafein) 1 hoặc  2 viên,  mỗi 4 đến 6 giờ.       
- Thời gian tối thiểu để dùng lặp lại là 4 giờ. 
- Liều tối đa hàng ngày: 4000mg/520mg (paracetamol/cafein) - 8 viên       
- Không nên sử dụng cùng với các thuốc khác có chứa paracetamol.       
- Không được dùng quá liều chỉ định.
THẬN TRỌNG KHI DÙNG:       
- Dùng thận trọng ở các bệnh nhân bị suy  gan thận nặng (Clcr<10ml/phút) suy gan.      
- Không dùng cho trẻ em dưới 6 tuổi.      
- Nếu thấy triệu chứng không thuyên giảm, hãy hỏi ý kiến bác sĩ.
BẢO QUẢN:            
- Bảo quản nơi khô mát (dưới 25oC), tránh ẩm, tránh ánh sáng.
THUỐC SẢN XUẤT THEO:  TCCS
HẠN DÙNG:  36 tháng kể từ ngày sản xuất.
 
ĐỂ XA TẦM TAY CỦA TRẺ EM
ĐỌC KỸ HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG TRƯỚC KHI DÙNG
NẾU CẦN THÊM THÔNG TIN, XIN HỎI Ý KIẾN BÁC SĨ

Sản phẩm cùng loại