Danh mục sản phẩm thuốc

HOTLINE


0986 78 78 98

02628 555 888
Email: thienphucphar@gmail.com
QC Thuoc Trai
QC Thuoc Trai 1
QC Thuoc Trai 2
QC Thuoc Trai 4

Tin Tức

Lịch Vạn Niên

Thống Kê Truy Cập

Đang truy cậpĐang truy cập : 5


Hôm nayHôm nay : 1225

Tháng hiện tạiTháng hiện tại : 42207

Tổng lượt truy cậpTổng lượt truy cập : 2835625




Xem ảnh lớn

PANCELXIM Extra

Đăng ngày 18-03-2019 10:28:00 PM - 234 Lượt xem

Hãng sản xuất:

Đánh giá : 0 điểm 1 2 3 4 5

Chia sẻ :
Công Thức: Mỗi viên chứa.
- Paracetamol 500 mg - Cafein 65 mg
Trình Bày: - Vỉ 10 viên x hộp 10 vỉ.
Chỉ định: 
- Pancelxim extra chứa paracetamol  là một 
chất hạ nhiệt, giảm đau và cafein là một chất hỗ trợ tác dụng giảm đau của paracetamol.
- Pancelxim extra hiệu quả trong: Điều trị đau nhẹ đến vừa bao gồm: Đau đầu, đau nửa đầu,  đau bụng kinh, đau họng, đau cơ xương, sốt và đau sau khi tiêm vaccin, đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa, đau răng, đau do viêm khớp xương.
Liều Lượng Và Cách Dùng:
- Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: nên dùng 500mg/65mg (paracetamol/cafein) cho đến 1000mg/130mg (paracetamol/cafein) 1 hoặc 2 viên,  mỗi 4 đến 6 giờ.
- Thời gian tối thiểu để dùng lặp lại là 4 giờ.
- Liều tối đa hàng ngày: 4000mg/520mg (paracetamol/cafein) - 8 viên
- Không nên  sử dụng cùng với các thuốc khácc có chứa paracetamol.
- Không được dùng quá liều sử dụng.
Chống chỉ định:
- Pancelxim extra chống chỉ định trên những bệnh n
hân có tiền sử quá mẫn cảm với paracetamol hoặc với bất kỳ thành phần nào của thuốc.
- Nếu bệnh nhân đã được chẩn đoán là suy gan, hoặc suy thận nặng, hỏi ý kiến của bác sĩ trước khi sử dụng.
- Người bệnh nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan..
Thận trọng khi dùng:
- Không được dùng cho trẻ dưới 6 tuổi.
Nếu thấy triệu chứng không thuyên giảm, hãy hỏi ý kiến bác sĩ.
Bảo quản: 
- Nơi khô mát (dưới 250C), tránh ẩm, tránh ánh sáng.
Thuốc Sản Xuất Theo:  TCCS
Hạn Dùng: 36 tháng kể từ ngày sản xuất.
ĐỂ XA TẦM TAY TRẺ EM
ĐỌC KỸ HƯỚNG DẪN TRƯỚC KHI SỬ DỤNG
NẾU CẦN THÊM THÔNG TIN, XIN HỎI Ý KIẾN BÁC SĨ

Sản phẩm cùng loại